In-Mould Decoration INS fim ɗin PMMA ne ya haɗa shi tare da buga tasirin adon hoto da fim ɗin ABS, Yana da kyawawan kaddarorin gyare-gyare da tasirin kariya na dindindin, wanda ya dace da kayan ado na samfuran filastik tare da zurfin shimfidawa da buƙatun dorewa, musamman don ciki na Automotive .
Tasirin kayan ado na fim yana da hatsin itace, ƙarfe mai gogewa, mosaic, hatsin saka da sauran kayan fasaha, akwai tasirin watsa hasken gida. Kuma fina -finai na musamman suna samuwa gwargwadon buƙatun abokin ciniki.
Fim ɗin INS ya shafi aiwatar da INS, shimfida 3D tare da babban hanyar ƙera matsi da farko, yanke abin da ya dace daidai da samfur ɗin, sannan sanya sakawa a cikin rami mai ƙyallen allura daidai, a ƙarshe yin gyaran allura.
Babu ƙarin farashi mai ƙyalli da zai iya yin kyakkyawan kyau ga sarrafa launi mai yawa, ƙarancin iskar VOC da rage sharar gida.
INS fim galibi ana amfani da shi ne a cikin Motar ciki, misali ƙofar ƙofar da kwamitin kayan aiki da dai sauransu.
Abu |
Matsayin gwaji ko hanyar Gwaji |
Bayanan Gwaji |
Kauri |
Micrometer |
0.5±0.030mm |
Hot Smiƙa |
Zafi zuwa 110-120℃ don yin laushi sannan a miƙa |
≥200% |
Bayyanar |
Eku Sturawa |
No lahani a saman fim kamar spelanƙwasa, ramukan yashi, kumfa, fasa, raɗaɗɗen fata, ɓarna, ɓarna na tsari da sauransu. No karyewa, layering, canjin launi, layuka masu kyau ko fasa na rubutu. |
Adhesion |
Gwajin Grid |
Babu zubar |
Babban Zazzabi mai tsufa |
Sanya shi a cikin tanda mai zafi na awanni 168 kuma a cikin zafin jiki na awanni 2, 85-100℃. |
Babu hasarar haske a bayyane, canza launi, kumfa, zubar, fashewa da sauran canje -canje, matakin adhesion 0 |
Sauyawa Mai Girma da Ƙananan Yanayi |
Babban da ƙananan zafin jiki na juriya Cycle tsakanin -30℃ kuma 90℃ bisa ga ma'aunin gwajin masana'antu |
Babu hasarar haske a bayyane, canza launi, kumfa, zubar, fashewa da sauran canje -canje, matakin adhesion 0 |
Saurin Launi |
Samfurin girman 25mm×150mm, guda biyu na yadin auduga a cikin 50*50mm wanda aka nannade cikin kan gogayya, yi amfani da ƙarfi na 9N, sake zagayowar na sakan ɗaya, jimlar 10 na gogayya, kwatanta farin mayafin bayan gogewa da ainihin zane, kimanta matakin baƙar fata zane bisa ga GB251 |
Dry rub: Babu launi alamar alama, matakin launi mai launi 4.
Wet rub: Babu bayyane kumburi, rushewa, mannewa, kumfa, wrinkling da sauran canje -canje, launi mai launi 4 |
Taber Abrasion Resistance |
Zaɓi samfurin samfuri a cikin girman 100mmx100mm, sanya shi a kan Taber Abraser, ta amfani da injin keɓaɓɓiyar CS10, 5N (500GF) samfurin goge samfurin aƙalla sau 600 a saurin 60±2 rpm. |
Babu sakawa Layer sakamako bugu |
Chemical juriya |
Matsayin Masana'antu/Kasuwanci |
Babu bayyane kumburi, rushewa, mannewa, kumfa, wrinkling da sauran canje -canje, babu zubar bayan gwajin adhesion ta hanyar hanyar grid. |
Resistance Kayan shafawa | Matsayin Masana'antu/Kasuwanci |
Ingantaccen haɓakawa a cikin haske, babu canza launi, babu zubar bayan gwajin adhesion ta hanyar hanyar grid. |
Ƙananan Resistance | Matsayin Masana'antu/Kasuwanci |
Babu hasarar haske a bayyane, canza launi, kumfa, zubar, fashewa da sauran canje -canje, babu zubar bayan gwajin adhesion ta hanyar hanyar grid. |
Fushin wuta | GB 8410 ku | ≤100mm/min(gwajin allurar gwajin 2mmABS) |
(1) Ƙarfafawa
(1.1) Ana buƙatar kayan aiki kamar kayan ƙira, gyarawa da ƙera kayan aiki.
(2) Adana
(2.1) Ya kamata a adana fina -finan INS a ƙarƙashin yanayin aiki na al'ada. Ya kamata a adana akwatunan da ke ɗauke da mirgina na fina -finan INS a wuri a kwance. Kada a adana wannan kayan a waje, a wurare masu tsananin zafi ko inda za a iya samun matsanancin yanayin zafi. Ya kamata a guji zafin da ke ƙasa da wurin daskarewa kuma sama da 35 ° C.
(2.2) Idan za a sake ajiye nadin fim ɗin, dole ne a sa shi a cikin shingen tururin danshi tare da abubuwan bushewa a ciki. Kunshin yana buƙatar a rufe shi a kabu tare da tef ɗin PET, sannan a rufe shi a ƙarshen ƙarshen tare da babban filogi ko wani abu makamancin haka.
(2.3) Shawarar da aka ba da shawarar ita ce 25 ° C ko mai sanyaya a mafi ƙarancin matakin zafi. Sake bushewa bayan watanni 5-6.
(2.4) Ana ba da shawarar pre-bushe zanen gado kwana 2 a 70 ℃, cikakken mirgine mirgine. 48 ~ 72 hours a 60 ℃ a cikin tanda kewaya.
(3) Yin tsari
(3.1) Sannu a hankali dumama fim ɗin, zai fi dacewa dumama gefen fim ɗin da ke nufin zazzabi na 120 ℃ ~ 145 ℃ wanda aka auna da alamun zafin jiki. Ya dogara da sashi daban -daban da nau'in fim.
(3.2) An fi son yin aiki a ɗaki mai tsabta.
(4) Gyara
(4.1) An ba da shawarar yin amfani da yankan Laser, ko yankewa, gaba ɗaya mutuwa yankewa. Lokacin da aka gyara, tabbatar da cewa kayan ba su lalace ba, babu ƙura, ƙazantar ƙazanta, datse ɓarna a farfajiya.
(4.2) Don gujewa lalacewar ƙasa muna ba da shawarar waɗannan ayyukan:
(4.2.1) Kada ku tara kanku ba tare da taushi ko zane a tsakanin kowane sashi ba.
(4.2.2) Ka sa dukkan ma'aikata su sa safar hannu masu taushi ko na roba.
(4.2.3) Don gujewa ɗaukar ƙura ko gurɓatawa muna ba da shawarar yin amfani da na'urori masu guba waɗanda aka tsara musamman don tsabtataccen yanayi na ɗaki.
(5) Saka molding
(5.1) Babu kayan aiki na musamman da ake buƙata yayin sarrafa fim ɗin INS. Za'a iya amfani da kayan aikin gyare -gyaren data kasance; duk da haka, yakamata a yi ko gyara don karɓar fim ɗin a cikin rami. Ƙarin shawarwari:
(5.2) Zazzabin diaphragm da aka saka a cikin rami mai ƙyalli ya zama 30-50 ° C.
(5.3) Fim ɗin sada zumunci don hana wankewa daga launi da hoto.
(5.4) Zafin zafin jiki kamar yadda mai ba da resin ya ba da shawarar.